ผู้เขียน หัวข้อ: อยู่แถวบางนา สอบถามอู่ซ่อมbmw 520d f10 ช่วยแนะนำด้วยครับ  (อ่าน 3033 ครั้ง)

Chum

• New Bimmer
  • *

LINE it!

กำลังจะเปลี่ยนแบต ร้านเดิมแจ้งรุ่นนี้ต้อง แบบAgm 105 แอมป์ มีแต่ของแท้ 29000 มีอู่ไหนแนะนำช่วยแนะนำด้วยครับ
อยู่แถวบางนาครับ

RenovA

• Jr. Bimmer
  • **
เปลี่ยนศูนย์แค่ 22,000 เอง ครับผม

Chum

• *
อ้าว หรือครับ แต่จริงๆ ผมเขียนผิดไปครับ ประทานโทษ
แบตแท้ BMW AGM ขนาด 105 แอมป์ ร้า่นแจ้งราคา 23000 ครับ ไม่ใช่ 29000

แต่ของเทียบเท่าทางร้านมีแค่ 95 แอมป์ ไม่มีใครทำ 105 แอมป์ เขาแจ้งว่า รุ่น F10 บางตัวใช้ 95 แอมป์ได้
แต่ตัวนี้ต้องตามรุ่นคือ 105 แอมป์ หากใช้ต่ำกว่า ระบบไฟอาจรวนได้

RenovA

• **
23,000 ก็ยังแพงกว่าศูนย์นะครับ  ;D อู่ก็เป็นงานนะครับ ราคาแอบแพงกว่าศูนย์หน่อยนึงซะอีก

Chum

• *
ใช่ครับ งั้นผมลองเช็คศูนย์ดูครับ ขอบคุณครับ

Chum

• *
check ที่ศูนย์แล้ว 22132 ยังไม่รวมแวต และค่าเปลี่ยน ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ
ถามศูนย์เขาว่า ใช้ 90 แอมป์ได้ไหม เขาบอกต้องไปเซทข้อมูลให้รถรู้ว่า 90 แอมป์
และอาจมีปัญหาภายหลัง ไม่แนะนำครับ

BIMMERRUSH

• Hero Member
ขอบคุณสำหรับข้อมูล มีประโยชน์มากเลยครับ เผื่อสมาชิกท่านอื่นๆกำลังจะเปลี่ยนแบตพอดี  ;D

RenovA

• **
แต่ถ้าราคาไม่หนีกันมาก ผมคงเปลี่ยนที่ศูนย์ครับ รู้สึกมั่นใจปลอดภัยดี ครับ แต่ของผม จำได้ว่า 22,xxx นะครับ ไม่ถึง 23000 หรือเขาขึ้นราคาไม่แน่ใจ