ผู้เขียน หัวข้อ: พาชม BMW 218i Gran Coupe' M Sport ครั้งแรกในไทย รูป+ราคา+สเปค !!!  (อ่าน 714 ครั้ง)

admin

• Administrator
  • Full Member

LINE it!

ครั้งแรกในไทยกับการเปิดตัวของ BMW 218i Gran Coupe' M Sport ที่ Lido Connect (ลิโด้ คอนเน็คท์) เมื่อวันที่26/2/2020 ที่ผ่านมา พร้อมกับการมาของ ซีรี่ย์3ตัว CKD แต่ที่ไฮไลสุดๆต้องยกให้  BMW 218i Gran Coupe' M Sport ที่มาแบบผิดคาด เพราะตอนแรกคิดว่าซีรี่2คงต้องเป็นน้องเล็กขนาดย่อมๆ หน้าตาคงธรรม แต่ไม่เลยเมื่อได้เห็นทีแรกต้องบอกว่าสวยมากเลยทีเดียวครับ แถมเป็นการมาแบบจัดเต็มอีกต่างหาก ราคาเปิดตัวตอนนี้อยู่ที่ 2,399,00 บาท เราลองมาดูกันเลยครับว่ามีอะไรมาให้บ้าง

ด้วยความที่ BMW 218i Gran Coupe' M Sport ได้ออกแบบในคอนเซปต์รถคูเป้ 4 ประตู ส่วนตัวคิดว่าดูโฉบเฉี่ยวคล่องตัวเลยทีเดียว กระจังหน้าดุดัน ไฟหน้าBMW LEDยกปลายขึ้นดูโฉบเฉี่ยวมาก ที่สำคัญประตูยังเป็นแบบ Frameless Doors ไร้ขอบกระจก เวลาเปิดปิดประตูแล้วกระจกสไลค์ขึ้นลงนิดๆพอมีเสียงพรึบพลับ โอ้ววววมันดีต่อใจยิ่งนักครับ  ;D

ไฟท้าย LED ยาวๆ ผมว่าเส้นสายตรงนี้ทำให้ด้านท้ายดูสปอร์ตมากขึ้นทีเดียว ขอบด้านบนของไฟท้ายยาวไปถึงไฟท้ายอีกข้าง ทาง BMWเค้าจัดขอบ High-gloss Black มาครับเป็นวัสดุที่เข้าได้ดีและดูดุดันมาก ลืมขอบเงินๆเงาๆแบบเก่าๆไปได้เลย

ไฟหน้าดุ ยังกับโกรธใครมา 5555 ดุดันมากครับ เท่ห์มากกกกกกกกก

หลังคาเป็นแบบพาโนรามิค ใหญ่สะใจเผื่อแผ่ความสดใจไปถึงด้านหลัง ทำให้รถดูสวยขึ้นมาก คุ้มค่าเกินราคากันเลยทีเดียว  8)

กระจังหน้าใหญ่ เส้นสายดูใหญ่มีมิติ ผมว่าขนาดของกระจังหน้านี่ลงตัวกับสัดส่วนมากๆ อันนี้ชอบส่วนตัวครับ 555 ชุดแต่ง M ทำให้ดูดุดันมากๆโดยเฉพาะด้านหน้า

ส่วนเรื่องเครื่องยนต์ของ BMW 218i Gran Coupe M Sport นั้นใช้เครื่องยนต์เบนซิน 1.5 ลิตร BMW TwinPower Turbo 3สูบ  140 แรงม้า แรงบิด 220 นิวตันเมตร ที่ 1,480-4,200 รอบต่อนาที เกียร์อัตโนมัติ 7 สปีด Steptronic คลัทช์คู่  0-100 กม.ต่อชม. เพียง 8.7 วินาที ทำให้สามารถทำความเร็วสูงสุดได้ถึง 215 กม.ต่อชม. เครื่อง1500 ทำได้ขนาดนี้ผมว่าเยี่ยมยอดมากเลยทีเดียว  :D

ทีเด็ดอีก 1 อย่าง เจ้า BMW 218i Gran Coupe M Sport คันนี้ยังแจกความสดใสให้ผู้ที่พบเห็นด้วย ล้ออัลลอยขนาด 18" และที่สำคัญยังเป็น M Double spoke อีกด้วยยยยยยยยย

ภายในมากับเบาะMสีดำหุ้มหนังแท้Dakotaและมีรูระบายอากาศทำให้เสริมความดุยิ่งขึ้นไปอีก ลายไม้สวยงามเป็นแบบลาย Illuminated Boston แถมมีแอบใส่LEDไว้ในทริมมิ่งด้านประตูอีกด้วย  พวงมาลัย M Sport ภายในด้านหลังพอนั่งได้ครับ กระโปรงหลังความจุขนาด 430 ลิตร

ส่วนใครที่สนใจสเปคดูได้ทางนี้เลยครับ รายละเอียดสเปคต่างๆครับ มาดูกันเลยว่ามีอะไรมาให้บ้าง

ไทย

Eng

ใครสนใจก็สามารถหาลองได้ที่ตัวแทนจำหน่ายนะครับ ส่วนท่านใดอยากได้โปรโมชั่นหรือส่วนลดแบบพิเศษก็สามารถปรึกษาแอดมินได้เลยครับ สามารถ INBOX มาได้เลยครับ เดี๋ยวแอดมินจัดให้

พูดคุยและอัพเดทเรื่องราว ข่าวสาร BMW  ก่อนใครได้ที่

www.bimmerrush.com
และ
www.facebook.com/bimmerrush

#BMW #BIMMERRUSH #BMWSERIES2
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 28, 2020, 12:41:42 AM โดย admin »